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    TAARIFA KWA UMMA 
 

Kumekuwa na taarifa ya upotoshaji inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii kuhusu 
kutolewa kwenye mifumo ya kiutumishi ukiwemo Mfumo wa Taarifa za Kiutumishi na 
Mishahara (HCMIS) watumishi wenye mkanganyiko wa majina na umri katika mfumo 
huo. 
 

Wapotoshaji hao wamekuwa wakiwapigia simu baadhi ya watumishi na kuwaeleza kuwa 
Serikali imewaelekeza kufanya uhakiki wa taarifa za watumishi hao kwenye mfumo wa 
LAWSON na kubaini kuwa kuna mkanganyiko wa taarifa zao, hivyo wamewaondoa 
kwenye mfumo huo na kwamba mwezi Januari, 2024, hawatopata mshahara. 
 

Wapotoshaji hao wamekuwa wakitumia simu za mkononi zenye namba 0768003548, 
0749633210 na 0683377133 kuwapigia watumishi hao na wakati mwingine kutaka fedha 
toka kwao ili wawasaidie. 
 

Taarifa hizo zimezua taharuki na kuleta usumbufu mkubwa kwa watumishi wa umma 
nchini. 
 

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora inawasisitiza 
Watumishi wa Umma na wananchi kwa ujumla kuwa makini na taarifa za namna hiyo 
zinazotolewa na zitakazoendelea kutolewa kwani Serikali ina utaratibu wake wa kutoa 
taarifa kwa wadau wake na sio utaratibu unaotumika na wapotoshaji hao. 
 

Aidha, Mfumo wa LAWSON unaotajwa na wapotoshaji hao haupo kwa sasa na 
hautumiki kabisa Serikalini. 
 

Ofisi inatoa onyo kali kwa wapotoshaji hao na kuacha tabia hiyo kwani kupitia vyombo 
yake vya dola inafuatilia nyendo zao ili kuwabaini na kuwachukulia hatua stahiki kwa 
mujibu wa Sheria. 
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